Tasirin filaye na gilashi a cikin rayuwar yau da kullum da kuma samar da masana'antu yana da rikitarwa da yawa. Mai zuwa shine cikakken bincike akan tasirinsa:
Amfani:
Kyakkyawan aiki: azaman kayan inorganic mara ƙarfe,gilashin fiberyana da kyawawan kaddarorin jiki, sinadarai da injiniyoyi, irin su ƙarfin ƙarfi, ƙarfin ƙarfi, juriya na lalata da juriya mai zafi.
Faɗin aikace-aikace: ana amfani da shi sosai a cikin gine-gine, sararin samaniya, motoci, lantarki, ruwa da sauran fagage, kamar kera kayan don hana zafi, sautin sauti, rigakafin wuta, da ƙarfafa samfuran filastik ko roba.
Tasiri kan amfanin yau da kullun:
Tsaro:
Fiberglas yana da ɗan lafiya a cikin amfani na yau da kullun. Duk da haka, akwai haɗarin rauni daga tsarkifiberglass kayayyakinhaka nan da danyen fiberglass din da ba a gyara su ba, domin suna iya shiga cikin fata kai tsaye, suna haifar da tsauri da kaikayi, har ma ana iya shakar su a cikin huhu, wanda ke haifar da cututtukan numfashi.
Ana buƙatar kulawa da hankali yayin amfani da kayan gida masu ɗauke da fiberglass don gujewa karyewa ko tsaga.
Tasirin Muhalli:
Idan aka kwatanta da sauran kayan masana'antu, fiberglass ba shi da ƙazanta ga muhalli kuma yawanci baya haifar da iskar gas da ruwa mai cutarwa ko gurɓata ƙasa.
Duk da haka, ana iya haifar da ƙurar fiberglass yayin samarwa da sarrafa, kuma wannan ƙurar na iya zama haɗari ga lafiyar ɗan adam idan an shaka cikin huhu.
Tasirin Lafiya:
Fiberglass kayayyakinna iya haifar da ƙura mai yawa da ƙananan ƙwayoyin fiberglass yayin samarwa da amfani da su, kuma waɗannan ƙwayoyin, idan an shaka su cikin huhu, na iya haifar da cututtuka na numfashi kamar mashako da ciwon huhu.
Hakanan samfuran fiberglass na iya haifar da haushin fata da halayen rashin lafiyan, kamar rashes da ƙaiƙayi, gami da haushin ido da lalacewa, kamar ja, kumbura da idanu masu zafi.
Matakan kariya:
Saka kayan kariya: lokacin amfanifiberglass kayayyakin, sanya abin rufe fuska, safar hannu, da sauransu don rage hulɗar kura da zaruruwa a jikin ɗan adam.
Kyakkyawan amfani da mu'amala: Bi umarnin don amfani da amintattun hanyoyin aiki na samfur don guje wa matsalolin aminci waɗanda rashin aiki mara kyau ya haifar. Hakanan, zubar da samfuran fiberglass da aka zubar daidai don guje wa gurɓata muhalli.
Gilashin fiberglass yana da nau'ikan aikace-aikace masu yawa da kuma muhimmiyar rawa a rayuwar yau da kullun da samar da masana'antu. Koyaya, yana kuma da wasu haɗari na aminci da tasirin muhalli. Don haka, lokacin amfani da sarrafa samfuran fiberglass, ya zama dole a ɗauki matakan kariya masu dacewa da bin ƙa'idodin aminci don tabbatar da lafiyar ɗan adam da amincin muhalli.
Lokacin aikawa: Oktoba-29-2024