Abun da ke ciki da halayen fiberglass
Manyan abubuwan da ke cikin gilashin sune silica, alumina, calcium oxide, boron oxide, magnesium oxide, sodium oxide, da sauransu. Dangane da adadin alkaline da ke cikin gilashin, ana iya raba shi zuwa:
①,fiberglass mara alkali(sodium oxide 0% ~ 2%, gilashin borosilicate ne na aluminum)
②, matsakaicin fiberglass na alkali (sodium oxide 8% ~ 12%, gilashin silicate na soda-lime ba tare da boron ko boron ba ne) dababban fiberglass na alkali(sodium oxide 13% ko fiye, gilashin soda-lime silicate ne).
Siffofi: fiberglass fiye da zare na halitta, zafin jiki mai yawa, ba mai ƙonewa ba, juriyar tsatsa, hana zafi, hana sauti, ƙarfin tauri, kyakkyawan hana lantarki. Amma mai rauni, rashin juriyar gogewa. Ana amfani da shi wajen ƙera robobi masu ƙarfi ko roba mai ƙarfi, kamar yadda fiberglass ke ƙara ƙarfi yana da halaye masu zuwa:
①, ƙarfin juriya mai yawa, ƙaramin tsayi (3%).
②, Babban ma'aunin sassauci, kyakkyawan tauri.
③, Babban tsayi a cikin iyakar roba da ƙarfin juriya mai yawa, don haka yana shan babban kuzarin tasiri.
④, Zaren da ba ya ƙonewa, mai kyau juriya ga sinadarai.
⑤, Shakar ruwa ƙanana ne.
⑥, Daidaiton sikelin da juriyar zafi suna da kyau.
⑦, Kyakkyawan sarrafawa, ana iya yin shi zuwa zaren, fakiti, jijiyoyi, yadi da sauran nau'ikan samfura daban-daban.
⑧, Mai sauƙin watsawa da haske.
⑨, Kyakkyawan mannewa ga resin.
⑩, Mai rahusa.
⑪, ba shi da sauƙin ƙonewa, ana iya narke shi cikin lu'u-lu'u masu gilashi a zafin jiki mai yawa.
Tsarin samarwa nafiberglass
Akwai nau'ikan tsarin samar da fiberglass guda biyu:
Tsarin ƙira guda biyu: hanyar zane mai kama da juna
Tsarin gyaran lokaci ɗaya: Hanyar zane na murhun wurin wanka
Tsarin hanyar zana waya mai kama da crocible, kayan farko na gilashi sun narke a zafin jiki mai zafi zuwa ƙwallon gilashi, sannan na biyu na narke ƙwallon gilashi, zane mai sauri wanda aka yi da siliki mai launin gilashi mai launin ruwan kasa. Wannan tsari yana da yawan amfani da makamashi mai yawa, tsarin ƙera kayan aiki mara ƙarfi, ƙarancin yawan aiki da sauran rashin amfani, waɗanda manyan masana'antun fiber gilashi suka kawar da su.
Hanyar zana waya ta murhu ta hanyar amfani da chlorite da sauran kayan da aka yi amfani da su a cikin murhu da aka narke zuwa ruwan gilashi, ban da kumfa mai iska ta hanyar hanyar da aka kai zuwa farantin zubar da ruwa mai zurfi, zane mai sauri da aka yi da filaments na fiberglass. Ana iya haɗa murhun ta hanyoyi da yawa zuwa ɗaruruwan faranti na zubar da ruwa don samarwa a lokaci guda. Wannan tsari yana da sauƙi, yana adana makamashi, yana da ƙarfi, yana da inganci sosai kuma yana da yawan amfanin ƙasa, don sauƙaƙe samar da kayayyaki ta atomatik gaba ɗaya, ya zama babban abin da ake buƙata a cikin tsarin samar da kayayyaki na duniya, tare da tsarin samar da fiberglass ya ƙunshi fiye da kashi 90% na samarwa a duniya.
Kasuwar Fiberglass
Dangane da kayan da aka zaɓa don samarwa daban-daban, za a iya raba fiberglass zuwa matsakaici, ba alkali ba,babban alkali da fiberglass na musamman; bisa ga bambancin yanayin zaren, za a iya raba fiberglass zuwa fiberglass mai ci gaba, fiberglass mai tsayi, da ulu na gilashi; bisa ga bambance-bambancen diamita na monofilaments, za a iya raba fiberglass zuwa zaruruwa masu laushi (diamita ƙasa da 4 μm), zaruruwa masu tsayi (diamita 3 ~ 10 μm), zaruruwa masu matsakaici (diamita) sama da 20 μm), zaruruwa masu kauri (diamita kusan 30 μm). Dangane da bambancin aikin zaren, za a iya raba fiberglass zuwa fiberglass na yau da kullun, acid mai ƙarfi da alkali mai ƙarfi,fiberglass mai jure zafi mai yawa, fiberglass mai ƙarfi da sauransu.
Lokacin Saƙo: Mayu-27-2024
