labarai

IMG_20220627_104910

Gilashi abu ne mai wuya kuma mai karye.Duk da haka, idan dai an narkar da shi a babban zafin jiki sannan kuma da sauri zana ta cikin ƙananan ramuka cikin filaye masu kyau na gilashi, kayan yana da sauƙi.Haka gilashin, me yasa gilashin tubalan gama gari ke da wuya kuma mai gatsewa, yayin da gilashin fibrous yana da sassauƙa da sassauƙa?Wannan a zahiri an bayyana shi da kyau ta ka'idodin geometric.

Ka yi tunanin lankwasa sanda (zaton babu karyewa), kuma sassa daban-daban na sandar za su zama nakasu zuwa nau'i daban-daban, musamman, gefen waje ya miƙe, an danne gefen ciki, kuma girman axis ya kusan canzawa.Idan an lanƙwasa a kusurwa ɗaya, sandar ta yi ƙanƙara, ƙananan waje kuma ba a matse shi ba.A wasu kalmomi, mafi ƙaranci, ƙarami mafi ƙaranci na ƙanƙara na gida ko nakasar matsawa don mataki ɗaya na lankwasawa.Duk wani abu zai iya jurewa wani mataki na ci gaba da nakasawa, har ma da gilashi, amma kayan karyewa na iya jure ƙarancin nakasawa fiye da kayan ductile.Lokacin da fiber gilashin yana da bakin ciki sosai, ko da babban digiri na lanƙwasawa ya faru, matakin ƙarancin gida ko nakasar matsawa yana da ƙananan ƙananan, wanda ke cikin kewayon kayan aiki, don haka ba zai karye ba.

Ana iya ganin cewa taurin kai da tsintsin kayan ba cikakke ba ne.Ayyukan wani abu ba wai kawai yana da alaƙa da abubuwan da ke ciki da tsarinsa ba, har ma da sikelinsa.Bugu da ƙari, yana da alaƙa da abubuwa kamar hanyar karfi.Misali, abubuwa da yawa suna nuna kamar ruwaye a ƙarƙashin tasirin waje a hankali, kuma suna yin kama da gaɓoɓin jikinsu ƙarƙashin tasirin waje mai sauri.Don haka, takamaiman amfani ko yanayin yanayin da abin ya shafa kuma ana buƙatar a yi la'akari da su yayin nazarin kaddarorin kayan.

Lokacin aikawa: Jul-04-2022