labarai

Masu bincike daga Jami'ar Bath da ke Burtaniya sun gano cewa dakatar da Airgel a cikin tsarin saƙar zuma na injin jirgin sama na iya samun tasirin rage yawan hayaniya.Tsarin kamar Merlinger na wannan kayan aikin Airgel yana da haske sosai, wanda ke nufin cewa ana iya amfani da wannan kayan azaman insulator a cikin injin injin jirgin sama ba tare da wani tasiri akan jimlar nauyi ba.
A halin yanzu, Jami'ar Bath da ke Burtaniya ta ƙera wani abu mai tsananin haske na graphene, graphene oxide-polyvinyl alcohol aerogel, nauyin kilogiram 2.1 kacal a kowace mita kubik, wanda shine mafi ƙarancin sautin da aka taɓa ƙera.
Masu bincike a jami'ar sun yi imanin cewa wannan kayan zai iya rage hayaniyar injin jirgin sama da inganta jin daɗin fasinjoji.Ana iya amfani da shi azaman abin rufe fuska a cikin injunan jirage don rage hayaniya da adadin decibels 16, ta yadda injina ke fitarwa 105 Ƙwarar decibel ta faɗi kusa da sautin na'urar busar da gashi.A halin yanzu, ƙungiyar bincike tana gwadawa da kuma ƙara haɓaka wannan kayan don samar da mafi kyawun zafi mai zafi, wanda ke da kyau ga ingantaccen man fetur da aminci.
src=http___admin.360powder.com_upload_news_20190528_201905281715396745.png&refer=http___admin.360foda
Masu binciken da suka jagoranci binciken sun kuma bayyana cewa, sun samu nasarar kera irin wannan abu mai karamin karfi ta hanyar amfani da sinadarin graphene oxide da polymer.Wannan kayan da ke fitowa abu ne mai ƙarfi, amma yana ƙunshe da iska mai yawa, don haka babu wani nauyi ko ƙuntatawa na inganci dangane da ta'aziyya da amo.Manufar farko na ƙungiyar bincike shine haɗin gwiwa tare da abokan hulɗar sararin samaniya don gwada tasirin wannan abu a matsayin kayan daɗaɗɗen sauti don injunan jirgin sama.Da farko, za a yi amfani da shi a filin jirgin sama, amma ana iya amfani da shi a wasu fannoni da yawa kamar motoci da sufurin ruwa da gine-gine.Hakanan za'a iya amfani da shi don kera bangarori na jirage masu saukar ungulu ko injunan mota.Ƙungiyar binciken tana tsammanin wannan jirgin sama zai shiga lokacin amfani a cikin watanni 18.

Lokacin aikawa: Juni-25-2021